Elite Dangerous Thai (Thailand) Community Thread

Welcome/ยินดีต้อนรับ

Community Thread for speakers of Thai
and Thailand's Elite Dangerous players.

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาไว้สำหรับแฟนๆและผู้เล่น
Elite: Dangerous ชาวไทย Thailand
และผู้ใช้ภาษาไทย มาสนทนาแลกเปลี่ยน
เกี่ยวกับเกม Elite: Dangerous
ในกระทู้นี้กัน หรือ พูดคุยแนะนำตัว
ทำความรู้จักกัน ตลอดจนถึงเรื่องจิปาถะ
ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับ Elite: Dangerous
เรียนเชิญได้เลย

ขอต้อนรับอีกครั้งสู่คอมมูนิตี้
Elite: Dangerous Thailand

Last edited:
สวัสดีครับ

-ขอภัยโพสซ้ำ- (เพิ่งรู้ว่ามันขึ้นช้าหลายนาที)

Last edited:
สวัสดีคับ

พอดีเพิ่งไปเห็นเกมนี้เมื่อวันก่อนแล้วรู้สึกสนใจมาก เลยอยากจะถามอะไรสักสองสามอย่างก่อนที่จะตัดสินใจซื้อน่ะคับ

1. เรื่องการเล่น multiplayer เกมนี้ server เป็นแบบไหนหรือคับ? เป็นแบบเซิฟหลักตั้งอยู่เมืองนอก หรือว่าสามารถ ตั้ง server กันเองได้? ที่ถามก็เพราะว่า เมื่อก่อนเคยเล่นเกม freelancer แล้วเซิฟแต่ละที่มันอยู่ห่างไกลมากแถมเน็ตก็ไม่ค่อยเร็ว ทำให้เล่น online ไม่ค่อยสนุก

2. เกมนี้ ใกล้จะ release หรือยังคับ

3. จากที่ดูมาเกมเป็นแนว sandbox ให้อิสระที่จะสำรวจ, ค้าขาย, ปล้น, ล่าค่าหัว กันได้ อยากทราบว่า เวลาตาย หรือถูกปล้น หรือยานพังนี้ ต้องเริ่มต้นใหม่เลยหรือเปล่าครับ?

ผมอยากเล่นเกมส์แนวนี้มาก ติดใจตั้งแต่ที่เริ่มเล่น Wing Commander ตอนนี้รอ Thrustmaster Warthog มาถึงแล้วจะเข้าไปลองเล่น

1. server เมืองนอกครับ สามารถเลือกเล่นแบบ solo, private group, open online ตอนไหนก็ได้
2. สิ้นปีครับ
3. ล่าสุดคือถ้ายานพังต้องเสียค่าซ่อม ถ้าไม่มีจ่ายก็เิริ่มเล่น sidewinder ยานเริ่มต้น แต่ระบบนี้จะเปลี่ยนแล้วเพราะคนไม่ชอบ

ผมทำกลุ่มใน facebook ไว้มีเขียนข้อมูลเกมไว้นิดหน่อยลองเข้าไปดูกันนะครับ
Elite: Dangerous Thailand Community

ผมทำกลุ่มใน facebook ไว้มีเขียนข้อมูลเกมไว้นิดหน่อยลองเข้าไปดูกันนะครับ
Elite: Dangerous Thailand Community

Search ไม่เจอแหะ :rolleyes:

ในตัวเกมมี Group สำหรับคนไทยไหมครับ ? จะได้เข้าไป Join ด้วยคน :D

เริ่มเล่นได้ 2 อาทิตย์แล้ว content ยังน้อยอยู่ เมื่อไรจะ update beta 2 ว๊า

เห็นว่าจะ release สิ้นปีนี้ เลยอดใจรอดีกว่า เอาเงิน 25$ ไปสมทบทุนซื้อ Joystick

CMDR ผมชื่อ Vic

หากใครอยากได้ Wingman ช่วยทำ Mission ก็ add ผมได้ครับ

ตัดสินใจด่วนครับ ตอนนี้ package คือ

Beta - $75 ได้เล่น Gamma + Full Game + Eagle ฟรี 1 ลำ + ของแถมอื่นๆ (ยังไม่รู้)
Pre-order Full Game - $50 ได้ Eagle ฟรี 1 ลำ + ของแถมอื่นๆ (ยังไม่รู้)
Full Game - $60

พอจบ Beta ของและเงินจะ reset หมด และเข้าสู่ช่วง Gamma ซึ่งของและเงินจะไม่ถูก reset เล่นต่อใน Full Game ได้เลย

Install เกมแล้วค้าง

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
พอดีพึ่งโหลดเกมมาแล้วพอติดตั้งมันขึ้นแบบรูปนี้ครับ
ค้างขั้นตอน Install download ความเร็วหยุดอยู๋ที่ 0 mb/s

ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ จะ lunch พรุ่งนี้แล้ว
ผม อู ครับ
ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยครับ
เราแอด ในเกมส์กันยังไงครับ

Top Bottom